Home » Misskey vs Mastodon – Wanne Yafi?

Misskey vs Mastodon – Wanne Yafi?

Misskey buɗaɗɗen tushe ne kuma dandamalin kafofin watsa labarun da ba a san shi ba. An rarraba shi a ma’anar cewa yana da lokuta da yawa da aka shirya. Ta hanyar sabar masu zaman kansu amma kowane misali yana magana da ɗayan.

Mastodon a gefe guda software ce mai kyauta kuma buɗaɗɗen tushe wanda ke. Ba masu amfani damar ɗaukar nauyin hanyoyin sadarwar su da kansu. Wannan yana nufin shi ma wani dandali ne da aka raba shi wanda ke ba masu amfani da. Ke kan hanyar sadarwa guda damar yin mu’amala ba tare da wata matsala ba.

Dukansu Mastodon da Misskey suna cikin fediverse wanda rukuni ne na cibiyoyin. Sadarwar jama’a waɗanda aka gudanar da kansu amma suna iya sadarwa tare da juna ba tare da rikitarwa ba.

Masu amfani a kan Fediverse na iya aikawa da karɓar sabuntawa. Daga dandamali na kafofin watsa labarun daban-daban a cikin saitin.

Rukunin cibiyoyin sadarwar jama’a kamar Misskey da Mastodon sun kasance suna haɓaka cikin shahara saboda ba sa ɗaukar abubuwa kamar tantancewa da tallan sabis.

A cikin wannan labarin, za mu yi cikakken nazari na biyu kuma mu gano wanda ya fi kyau.

Mu tafi.

Misskey vs Mastodon – Features

Misskey yana ba masu uwar garken damar ƙirƙirar abubuwan nasu wanda shine dalilin da yasa zaku iya tsammanin samun sayi jerin lambar wayar salula sama da 700 daga cikinsu. Kafin ka yi rajista, za ka iya shiga cikin jerin misalai kuma zaɓi wanda kake son buɗe asusu a kai.

Ko da kuwa irin misalin da ka ɗauka, za ka iya har yanzu iya sadarwa ba tare da wata matsala ba tare da mutanen da suka yi rajista a wasu lokuta. A zahiri, zaku iya ma’amala da mutane akan wasu cibiyoyin sadarwa a cikin tarayya.

sayi jerin lambar wayar salula

 

Bayanan kula

A kan Misskey, ana kiran saƙon mai amfani azaman Bayanan kula. Da zarar ka buga rubutu, wasu za su iya ba da amsa ta rubuta amsa a cikin sashin sharhi, ƙara emojis, ko saka rubutu mai rai.

Kamar dai kowane dandamali na kafofin watsa labarun , zaku iya loda bidiyo, hotuna, shirye-shiryen sauti, da GIF akan tsarin softphone don mac: 10 mafi kyawun aikace-aikacen voip tafiyarku. Hakanan kuna da zaɓi don ƙara alamar gargaɗin abun ciki ta yadda waɗanda ke zazzagewa ta dandamali su san abin da suke shirin kallo ko karantawa.

Misskey yana haɗa Zaren wanda sigar Bayanan kula ne tare da ɗan bambanci. Tare da Zaren, kuna da ‘yanci don ƙirƙirar posts masu harrufa 3000 ta tsohuwa. Wannan yana ba ku damar ci gaba da tattaunawa har tsawon lokaci ma.

Karkatawa

 

Ɗaya daga cikin mahimman fasalulluka na Misskey shine cewa tana aiki akan abubuwan more rayuwa. Akwai sabobin masu tr lambobi zaman kansu sama da 875 waɗanda ke ɗaukar tsarin don haka babu wanda zai iya da’awar sarrafawa.

Kowa yana da yancin yin amfani da hanyar sadarwar kamar yadda ya ga ya dace. Al’umma sun jaddada cewa masu amfani yakamata suyi iya gwargwadon iko don zama masu mutuntawa da ɗa’a yayin da suke kan dandamali.

Scroll to Top